Uchumi kushuka hadi asilimia 5.4

 

Uchumi wa Kenya huenda ukashuka hadi asilimia 5.4 mwaka huu  kufuatia mlipuko wa virusi vya Corona nchini.

Gavana wa benki kuu ya Kenya Patrick Njoroge amesema namna hali ilivyo kwa sasa uchumi wa Kenya utakuwa wa asilimi 6.2  kwa muda kabla ya kupungua hadi asilimia 5.4.

Amesema biashara ya usafirishaji bidhaa mbali mbali ikiwemo maua imeathirika pakubwa baada ya matifa yanayonunua bidhaa hiyo kufunga mipaka yao.

Amesema japo uchumi utaathirika kwa muda hali itarudi kuwa shwari baada ya janga la virusi vya Corona litakapodhibitiwa na kuwataka wakenya kutohofu lolote kutokana na kushuka kwa uchumi wa taifa kwani mikakati mbali mbali inazidi kuwekezwa kudhibiti hali hiyo na pato la taifa kuimarika.

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

SUBSCRIBE TO OUR E- NEWSLETTER

Subscribe to our mailing list and get interesting stuff and updates to your email inbox.